4 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ใกล้คลอดค่ะ น้อง1ขวบ7เดือน แรกๆ เริ่มหัดให้นอนกะยายเพื่อแม่เตรียมคลอด แต่ตอนนี้ติดแม่มากเลยค่ะ ยังกังวลตอนคลอดอยู่ แต่คงให้อยู่กับยายก่อนแล้วค่อยพามาเยี่ยมทีรพ.ค่ะ

เหมือนกันค่ะกังวลและเป็นหวงด้วย ลูกซนด้วยให้คนอึ้นดูแลไม่รู้จะดูแลได้ดีเหมือนเรารึเปล่าจะพาไปหมอก็ไมอนุญาต

Super Mum

ถ้าแม่อยู่ห้องพิเศษก็ให้น้องมาเล่นมาอยู่ด้วยได้นะคะ แต่ต้องมีผู้ปกครองอีกคนช่วยดูน้องด้วย

ให้เขามาค่ะ เขาจะได้เหนว่าแม่ไม่ได้ทิ้งเขาไปไหน 😘

ถ้ากลัวพยาบาลโกรธ ก็ไม่ต้องให้น้องมาที่ รพ กะได้ค่ะ 🤣🤣