22 ตอบกลับ

คุณแม่ผ่าคลอดท้อง3หรอค่ะแล้วหมอบอกอะไรไหมค่ะว่าผ่าคลอดมีได้กี่คนมีคนบอกว่าหมอกลัวเสี่ยงมดลูกแตกค่ะ บ้านนี้ท้อง2ค่ะหมอนัดผ่าคลอด9กันยานี้ค่ะ

อ่อค่ะคิดว่าผ่าคลอดท้องแรกค่ะ

อิจฉา จังคะ ท้องไม่แตก บ้านนี้ ท้องแรก แตก ยับเยิน คะ ดูไม่ได้เลย บ้านนี้หมอนัดผ่าวันจันทร์นี่คะ31/8/63

37+2 เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้หมอบอกน่าจะอาทิตย์หน้า ตอนนี้แค่หัวจ่อรอมุดออกมาเต็มที่ 😀

คุณแม่หุ่นดีจังค่ะ ไม่บวมเลยขนาดท้องลูก 3 คนแล้ว ไม่เหมือนเราเปนบวมๆ 555

สายรกส่งอาหารให้น้องหมดเลยค่ะเเม่ยังเท่าเดิมแต่น้ำหนักอยู่ที่น้องหมดเลยตอนนี้3513g.

บ้านนี้กำหนดคลอด15กันยา แต่คลอดวันที่27สิงหาคมค่ะ

แม่ท้องดัดฟันแล้วมีผลข้างเคียงไหม

ไม่มีค่ะ

ท้องสวยจังค่ะไม่แตกเลยบ้านแตกมาก

บ้านนี้39สัปดาห์​ค้ะกำหนด5กันยายน​

ท้อง สาม เหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด 20กันยา

ปกติคลอด20กันยาเหมือนกันค่ะแต่น้องตัวใย่น้ำหนักเกินเกณฑ์ตอนนี้3513 g.แม่ ตัวเล็กหมอเลยให้เลือกวันผ่า

ตอนนี้น้องน้ำหนักเท่าไรคะคุณแม่

3513g.ค่ะ