16 ตอบกลับ

เราตัดตอนใกล้คลอดค่ะ จากยาวเลยสะโพกเหลือครึ่งคอ เลี้ยงลูกไม่มีเวลาสระผมเป่าเป็นชั่วโมงหรอก อาบน้ำยังไม่เคยถึง 5 นาทีเลย ลูกร้องก็ต้องรีบเลี้ยง โพกหัวให้นมลูก รังแค ผมมันถามหา จนต้องไถสั้นทรงบอยไปเลย

บ้านนี้ตัดไป2รอบแล้วคะ อากาศร้อน ไม่นานนี้ก็จะไปตัดอีก อากาศร้อนมากก ขนาดฝนตก เหงื่อยังออก แม่ท้องก็แบบนี้แหละ ร้อนกว่าคนปกติหลายเท่าเลย

ตัดได้ค่ะแม่ บ้านนี้ไม่อยากมีปัญหากับยายขี้เกียจเถียงแก แกไม่ให้ตัด ก็ไม่ตัด สรุปพอคลอดออกมาก็ยังไม่ให้ตัด ล่าสุดผมยาวถึงก้นแล้ว 😂

ตัดมาสองรอบแล้วค่ะ อากาศมันร้อนสระทีกว่าจะแห้งตัดเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มสั้นขึ้นเรื่อยๆ🤣

เราตัดตั้งแต่12wค่ะ เพราะผมร่วงหนักมาก ไม่อยากมัด ตอนนี้ก็ว่าจะไปตัดอีกค่ะ ร้อนมาก39w ไม่มีอะไรผิดปกตินะคะ

ตัดเลยค่ะแม่ เอาให้สบายหัวสบายใจเพราะหลังคลอดแล้วถ้าไม่มีคนช่วยเลี้ยงลูกเราจะเป็นอีเพิ้งมากค่ะ

บ้านนี้ก้ตัดค่ะ ตอนใกล้คลอดก้ไปสระและตัดที่ร้านบ่อยค่ะ ยืนสระเองไม่ไหว

โอเคเลยค่าา

เราตัดสองรอบแล้วค่ะ กะใกล้คลอดจะตัดอีกรอบ ไม่ไหวทั้งร้อนทั้งรำคาญค่ะ

ขอบคุนมากเลยค้ะ

ตัด2รอบ กำลังจะตัดรอบ3แล้วค่ะ อากาศร้อน หลังคลอดเตรียมผมร่วง 😆

Super Mum

ตัดได้ค่ะแม่ บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆ ก็ตัดค่ะ อากาศร้อนมากทนไม่ไหวค่ะ

Super Mum

ไม่เกี่ยวเลยนะค่าแม่ บ้านนี้ตัดปกติเลยจ้า