25 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานไม่ได้​ค่ะ เริ่มจากเคยเป็นโรคกระเพาะ​มาก่อน เลยทานของหมักดอง​ไม่ได้​ ตอนนี้​หายเป็นโรค​กระเพาะ​แล้ว​แต่ก็ทานไม่ได้​ เคยทานตอนท้องแรก เที่ยงคืน​มา ท้องแข็งเป็นไต ตกใจมาก เลยมาสังเกต​ว่าทานขนม​จีน​ทีไร ท้องแข็ง​ทุกที

ของหมักของดองไม่ทานค่ะ ว่าแต่ขนมจีนจัดเป็นของหมักของดองด้วยหรอคะ?

ทานได้ค่ะ แต่ห้ามทานถั่วงอกสด กะหล่ำปีสดค่ะ ผักแกล้มพวกนี้มีสารค่ะ ลองหาอ่านดูในเน็ตค่ะ

ทานได้หมดค่ะแม่อยากอะไรเอาเต็มที่เดี๋ยวคลอดมาจะเริ่มยากเเล้วเพราะลูกกินนมแม่

เรากินทุกอย่างที่อยากกินเลย 😆 อันไหนห้ามกินหมดเลยงื้อ แต่ลูกเเข็งแรงดี

ทานได้ค่ะ ให้สังเกตตัวเอง ถ้าทานแล้วไม่มีอาการผิดปกติใดๆ ทานได้ค่ะ

แม่กินหลายมื้อละจ้า​ 5555​แต่ไม่ใส่ผักดองค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ บ้านนี้ทานบ่อยมากมื้อกลางวันค่ะ

เราทานค่ะ แต่ทำเอง ไม่มีผงชูรส และรสอ่อนๆ

กินได้ค่ะแม่อยากกินอะไรก็กินได้เลยค่ะ

ขนมจีนจัดว่าเป็นของหมักดองปะ

มี2แบบค่ะ เส้นหมักกับเส้นสด