17 ตอบกลับ

ตรวจค่ะถ้าหมอตรวจเลือดยังไงก็ต้องมีผลตรวจ HIV อยู่แล้วค่ะ รวมถึง ซิฟิลิส หนองใน ด้วยค่ะ หมอตรวจเพื่อความปลอดภัยของน้องค่ะ บางคนตรวจทั้งพ่อและแม่ด้วยค่ะ โรคแบบนี้ถ้าพ่อแม่ติดสามารถมีผลถึงน้องได้ถึง 90% ค่ะ

TapFluencer

เราทั้ง2ท้องตรวจตั้งแต่ฝากครรภ์ คือราวๆ2-3เดือนหมอก็จะมีเอกสารให้ตรวจ หลักๆจะตรวจ5รายการ 1.เบาหวาน OGTT 2.ตรวจความสมบูรณ์ของเม็ดเลือดCBC 3.ไวรัสตับอักเสบ บี HBsAg 4. เอดส์/เอชไอวี Anti-HIV 5.โรคซิฟิลิส VDRL

ตรวจเพื่อดูผลเลือดค่ะแม่ ผลเลือดเราก็พึ่งออกวันนี้ เราก็ตรวจตอน32วีคค่ะ ตอนนี้36วีคแล้วค่ะ ผลเลือดจางหรือไม่จาง มีเชื้อhivไหม ประมาณนี้ค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ตรวจเพื่อตัวของคุณแม่ ลูก และบุคลากรทางการแพทย์ตอนทำคลอดค่ะ เพราะ hiv. ติดต่อได้ทางเลือดโดยเฉพาะอยาางยิ่งเมื่อมีบาดแผลแล้วถูกเลือดจะยิ่งเสี่ยงค่ะ

ตรวจค่ะ ตอนท้องแรกตรวจ 2 รอบเลย ทั้งช่วงฝากครรภ์ครั้งแรก กับ ช่วงอายุครรภ์ 35 หรือ 36 นี้แหละค่ะ ท้อง2 นี้ก็พึ่งตรวจไปตอนไปฝากท้อง 8 วีค ฟังผลแล้วไม่เป็นค่ะ

จำเป็นต้องตรวจค่ะคุณแม่....เพื่อความปลอดภัยค่ะ...ครั้งแรกบ้านนี้ตรวจตอน 6 weeks และครั้งที่ 2 ตรวจตอน 31 weeks ค่ะ

ตรวจค่ะ ตรวจตอนไปฝากครรภ์ครั้งแรก1 รอบ ครั้งที่2คือวันที่1ที่ใกล้จะถึงนี่ค่ะ 32สัปดาห์เหมือนกันจ้า

ที่ตรวจเพราะถ้าคุณแม่บางท่านเป็นจะงดให้นมบุตรตั้งแต่คลอดเลยลดการติดเชื้อสู่ลูกน้อยลง

ตรวจค่ะ เพราะถ้ามีเชื้อ ʜɪᴠ ติดลูกแน่ ๆ ค่ะ คุณหมอจะได้แจ้งวิธีดำเนินการต่อไปอะไรแบบนี้ค่ะ

ตรวจค่ะแม่ ฝากท้องที่เดิมก็ตรวจ ย้ายมาฝากที่ใหม่ก็ตรวจอีกจ้า 😊