56 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอกไข่ให้แฟนตลอดค่ะ เพราะแฟนชอบทานเมนูไข่

เพิ่งได้ยินค่ะ ตอกประจำเลยทำกับข้าวกินเองทุกวัน

ตอกไข่ทอดทุกวันยันคลอด ก้อไม่เห็นเป็นอะไรนะคะ

ตอกตลอดเพราะทำขนมขายค่ะ ตอนนี้34+week แล้วจร้า

บ้านนี้เค้าบอกไม่ให้ต้ม อิแม่นิงงเลยคะ5555

เพิ่งเคยได้ยินค่ะ มีความเชื่อแบบนี้ด้วย

ตอกตลอดบ้านนี้ มันคงไม่เกี่ยวกันหรอกค่ะ

บ้านนี้ตอกบ่อยค่ะ ชอบกินไข่ดาว ไข่เจียว

มีด้วยหรอค่ะ ไม่เคยได้ยิน บ้านนี้ไม่ถือ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ. ทำกับข้าวปกติ. ที่บ้านนี้.