30 ตอบกลับ

บ้านนี้นอนเยอะค่ะ 😂😂

เหมือนกันเลยค่ะ 5555

VIP Member

เดินเยอะๆดีค้ะ คลอดง่าย

อ่อจ้า คุณแม่คลอดยังค่ะ

VIP Member

ควรเดินระวังๆค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่😊

อยู่ที่ร่างกายแต่ล่ะคนค่ะแม่บ้านนี้ทำงานยืนวันล่ะ8ชมตั้งแต่ท้องแรกๆจน9เดือนค่ะมีแต่คนบอกคลอดก่อนกำหนดค่ะจนตอนนี้กำหนดคลอด12​สิงหาคม​ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะส่วนคนที่ท้องหลังเรานอนอยู่บ้านเฉยๆไม่ค่อยได้เดินคลอดตั้งแต่37วีคค่ะ 😂😂

สงสัยเจ้าตัวเล็กแกล้งแม่แน่เลยค่ะ😆

พอประมาณ แบบพอดีๆดีที่สุดค่ะ อะไรมาก/น้อยไป ย่อมไม่ดีจ้า

จ้า ขอบคุณมากค่ะแม่😊

VIP Member

น่าจะแล้วแต่คนนะ เรานี่แทบจะไม่ได้เดินเลย วันๆนอนอย่างเดียว วันไหนเดินเยอะแล้วเท้าบวม ไม่ค่อยอยากเดิน แต่คลอดง่ายนะ คลอดตอน38+6วีค

แย่จังเฝ้าไม่ได้ บ้านนี้เป็นคนกลัวผีมากๆค่ะ55

ไม่ควรเดินเยอะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่😊

บ้านนี้ก็เดินเยอะมากนะคะมีแต่คนบอกจะคลอดก่อนกำหนด​ วันนี้ครบ​ 38​ วีคแล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ​ แต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันนะคะเอาแบบพอดีๆดีกว่าค่ะแม่

จ้า ขอบคุณนะค่ะแม่😊

ตอนท้องอ่อนๆ กับตอนนี้ 7 เดือนกว่า เดินน้อยๆค่ะ ช่วงไตรมาส2 จะซ่านิดนึง

ขอบคุณค่ะแม่ บ้านนี้เพิ่ง5เดือน เลยชอบพากันไปเดินตลาดกลางคืน แล้วคนแก่ที่บ้านชอบบ่นค่ะ

พอดีๆค่ะไม่ช้าไม่เร้ว 15นาทีก้โอเคแล้วเหมือนออกกำลังกายไปในตัว

โอเคค่ะแม่ ขอบคุณนะค่ะ😊