15 ตอบกลับ

บ้านนี้กินบ่อยมากค่ะเพราะมีอาการอยากกินบ่อยค่ะจนตอนน้6เดือนเเล้วก้ยังกินยุ่จ้า

💙

ของหมักของดองอย่ากินเยอะนะคะ​ เอาเเค่พอหายอยากพอแล้วค่ะ😁

บ้านนี้กินบ่อยมากค่ะ. ของชอบด้วย ทั้งกินทั้งกังวลค่ะ

ของหมักดองเป็นของที่คนท้องห้ามกินอยู่เเล้วค่ะ

VIP Member

กินได้แต่อย่าบ่อยค่ะเลี่ยงได้ควรเลี่ยงค่ะ

บ้านนี้กินบ่อยค่ะ แต่กินพอหายอยากค่ะ

ของหมักดอง แช่อิ่ม เลี่ยงนะคะคุณแม่

ไม่กินเหมือนกันจ้า กลัวเชื้อโรค กลัวสารปนเปื้อนในการทำผลไม้ดอง

ไม่ควรจ๊ะ ไม่พาลูกเสี่ยงนะจ๊ะ

เเม่กินผลไม้สด จะดีกว่านะค่ะ

แค่ระวังจะท้องเสียค่ะแม่