27 ตอบกลับ

เคยกินสดตอนไปเที่ยวทะเลตอนนั้น4เดือน ท้องเสียไปเกือบ2อาทิตย์ หาหมอที่เราฝากครรภ์ให้ยาฆ่าเชื้อมากิน ตอนนี้เกือบ9เดือนแล้วใกล้คลอดแล้วคะ น้องปกติและแข็งแรงดีคะ

คุนเเม่ กินก่อนเเล้วค่อยถามหรอค่ะ ถ้าเปนอันตรายขึ้นมาจะทำยังไงค่ะ555. กินได้ค่ะ เเต่อย่าบ่อยนะค่ะ พยามกินที่สุกๆเเร้วค่ะ

ดีเเล้วค่ะ คุนเเม่ ที่เปนห่วงลุกน้อย

ต้องสุกคะแม่แต่ถ้าลวกดิบมีผลแน่ๆคะแม่ อารมแบบแม่กินอาหารดิบเลยคะแม่ อาจทำให้ท้องเสีย หรือเป็น พยาธิได้นะคะแม่

VIP Member

ไม่ได้กินเลยค่ะตั้งแต่ท้อง ไม่ค่อยชอบกินอยู่แล้วด้วย ก่อนท้องกินบ้างนิดเดียวค่ะ

กินได้ค่ะ แม่บ้านนี้ก็ชอบ กินสุกนะคะ น้ำจิ้มแซ่บๆ สดชื่นมากเลย

ทำให้สุกๆ นะคะ ระวังท้องเสีย อาหารเป็นพิษด้วยนะคะ จะอันตราย

ต้มสุกจัด ๆ กินได้ค่ะ แต่ถ้าลวกแบบมีเลือดควรเลี่ยง

ควรลวกให้สุก100%ค่ะ บ้านนี้หอยแครง หอยคางฟาดเรียบจ้า

กินสุกๆ อย่าทานมากนะคะ ท้องโครกคราก 🤣

กินสุกได้ค่ะ แค่ระวังท้องเสีย