106 ตอบกลับ

มีคุณแม่บ้านไหนทำยังไงไม่ให้เครียดบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ในอาหารดิบมีเชื้อโรคมากมายค่ะ​ เลี่ยงได้ควรเลี่ยงนะคะแม่

เมื่อวานพึ่งกินซอยจุ๊ไปไม่รู้ว่ากินได้มั้ยแต่อดใจไม่ไหว

ทางนี้กินพอหายอยากคะ 😊 แพ้ท้องอยากกิน เพราะปกติไม่กิน

เอาแอบกินไปนิดนึงค่ะ อ้วกเลยค่ะเวียนหัวไม่แตะอีกเลย

ของดิบ ไม่แนะนำให้ทานนะคะ

รักลูก อย่าทำร้ายลูกด้วยการกินของดิบจ้า

เมื่อวานเราเผลอกินไปแต่ไม่เยอะกินเเค่พอหายยากค่ะ

บ้านนี้กิน3-5คำพอ หิวก็หิว เเต่กลัวลูปเป้นไรมากกว่า

ห้ามใจตัวเองไวเก่อนเพื่อลูกนะคะ คลอดมาแล้วว่ากัน

ถ้าแม่อยากกินแนะนำให้เอาไปคั่วให้มันสุกเลยจ้า