12 ตอบกลับ

งดแอล ของหมักดองเป็นหลัก แต่มาม่าพอกินได้ แต่ระวังครรภ์เป็นพิษเนื่องจากความดันสุงเด้อ

กินได้ค่ะ แต่ระวังโซเดียมในผงเครื่องปรุงนะคะ นานๆครั้งดีกว่าค่ะ

ไม่ได้จ้าเพราะมาม่าดิบมีโซเดียมสูง ซึ่งมีผลต่อทารกในครรภ์ค่ะ

ถามว่ากินได้ไหม.. ก็คงได้อ่ะค่ะ แต่ไม่กินดีกว่าแม่ 😅

ได้ค่ะ นานๆทีพอหายอยาก อย่ากินเยอะ โซเดียมสูง

หลีกเลี่ยงค่ะ โซเดียมสูง แถมไม่มีประโยชน์

กินได้จ้า แต่ไม่ควรกินเยอะ/กินบ่อยนะ

VIP Member

กินได้นะคะ แต่มันไม่มีประโยชน์

VIP Member

กินได้คะแต่มันไม่มีประโยชน์

เลี่ยงดีกว่าค่ะ