27 ตอบกลับ

นานๆที ในปริมาณน้อยๆได้ค่ะ แต่บ่อยๆมากๆไม่ได้ เพราะเครื่องดื่มพวกนี้มีคาเฟอีน และ น้ำตาลสูงมาก ซึ่งอันตรายต่อทั้งแม่และลูกค่ะ เมื่อไม่นานก็เพิ่งมีข่าวออก แม่ท้องติดเครื่องดื่มที่มีคาเฟอีน ทำให้ลูกในท้องหัวใจเต้นเร็วผิดปกติ ร่างกายคนเรามันต่างกันค่ะ บางคนเป็น บางคนไม่เป็น ทางที่ดีที่สุดคือ ป้องกันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ ไม่ควรพาลูกเสี่ยง ***น้ำอัดลมก็มีคาเฟอีนนะคะ และหลายคนที่ติดน้ำอัดลม ก็เพราะร่างกายเสพติดคาเฟอีนที่ผสมอยู่นี่แหละจ้า***

ขอบคุณน่ะค่ะ

ไม่ควรกินค่ะ แต่ถ้าอดใจไม่ไหวสักอึกสองอึกพอได้ แล้วก้อนาน ๆ กินทีค่ะ เพราะน้ำตาลเยอะมาก ไม่มีประโยชน์กับลูกในท้องเลยค่ะ

VIP Member

ถามว่าได้ไม่ก็ไม่ควรค่ะ คาเฟอีนเยอะ คาเฟอีนมีผลต่อการเต้นหัวใจและความแข็งของหลอดเลือด กินนานๆทีพอค่ะ น้ำตาลเยอะด้วย

ไม่แนะนำ แต่ก็ทานได้ แต่ไม่ควรเยอะ เค้ากินแล้วท้องอืด ท้องเฟ้อ พอกินแล้วทรมานเลยไม่กินดีกว่า

VIP Member

เลี่ยงใด้ควรเลี่ยงน้ะค้ะ แต่อยากมาก ดื่มน้อยๆพอหายอยากก้อพอค้ะ เด้วเบาหวานจะถามหาเอาน้ะค่ะ

VIP Member

กินแค่พอหายอยากค่ะแม่ เพราะไม่มีประโยชน์และน้ำตาลสูงมากค่ะแม่

กินได้ค่ะนานๆกินทีกินเเค่พอหายอยากก็พออย่ากินเยอะนะคะ

ดื่มได้แค่ไม่ค่อยดีต่อสุขภาพค่ะ แต่ไม่ได้แย่มาก

ไม่ขอแนะนำให้กินคะน้ำอัดลมมันเป็นแก๊สอยอะ

บ้านนี้กินตอนกินหมูกะทะจ้า เดือนละ1-2ครั้ง