31 ตอบกลับ

จริง ๆ แล้วทานได้นะคะ แต่ต้องทานในปริมาณที่เหมาะสม แต่ก็อย่างว่าแหละ.. ไม่ทานดีกว่า บ้านนี้มีบ้างนาน ๆ ที

VIP Member

ชา​มีคาเฟอีนนะแม่​ อดหน่อยเนาะะ​ นี้ 7เดือนแล้วไม่กินเลย​ คนซื้อมาก็อยาก​แต่อดทนเอา

VIP Member

กินได้ค่ะแม่ นานๆกิน หวานน้อยค่ะ จะได้ไม่เสี่ยงเบาหวานและน้ำหนักแม่พุ่งเยอะค่ะ

VIP Member

เราไม่รู้นะคะ ว่าได้ไหม แต่บ้านนี้อาทิตย์ละ 2-3 แก้วค่ะ ส่วนมากกินโกโก้มุกค่ะ😁

ได้ค่ะ แต่อย่ากินบ่อยนะค่ะ ระวัง​จะ​เป็น​เบาหวาน​ระหว่าง​ตั้งครรภ์​คะ

บ้านนี้พยายามเลี่ยงนะคะ ถ้าอดไม่ไหวจริงๆ อาทิดละครั้งพอได้ค่ะ

Super Mum

กินได้ค่ะ แต่อย่าบ่อย น้ำตาลสูงเดี๋ยวจะเป็นเบาหวานค่ะ

กินได้แต่อย่าบ่อยนะคะ เดี๋ยวน้ำตาลในเลือดสูง

กินไม่ได้ค่ะ..เพราะบ้านนี้โดนหมอสั่งห้ามมา

ได้คะแต่อย่าบ่อยเดี๋ยวน้ำตาลขึ้นเสี่ยงคะ