5 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้น้องเคยเป็นค่ะ เคยสอบถามกับทางคุณหมอ คุณหมอให้สังเกตอาการว่ามีไข้ มีผื่ร่วมด้วยไม เพราะมันเกิดจากหลายสาเหตุ 1.อาจจะเพราะน้องเบ่งอึแรงไป สังเกตได้จากก้นน้องว่าแดง บวมไม 2.เกิดจากน้องดูดนมไม่เหลี้ยงเต้า ดูดนมไปแต่นมส่วนหน้า 3.หรืออาจจะเกิดจากการแพ้อาหารที่คุณแม่ทานเข้าไปแล้วผ่านทางน้ำนมแม่ บ้านนี้น้องแพ้ไข่ไก่ คุณแม่ก็งดไข่ไก่ไปเลย เพราะน้องดื่มนมแม่ค่ะ

VIP Member

หาหมอค่ะ บ้านนี้ต้องเป็นแต่เป็นมูกใส น้องยังได้นอนโรงบาลค่ะ ถ่ายเป็นมูกเลือดหาหมอดีกว่าค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้ถ่ายเป็นมูกเลือดนิดเดียวผลคือติดเชื้อค่ะแม่พาไปหาหมอนะคะ

หาหมอค่ะถ่ายเป็นน้ำเลย เดี๋ยวเค้าเอาอึไปตรวจ

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่าค่ะ เหมือนจะมีมูกเลือดด้วย