12 ตอบกลับ

รอ​เช็ค​อีกเดือน​ดูนะคะ บ้านนี้เลือดออกมา​ 3 วันเลยค่ะเต็ม​ๆแผ่นนึกว่า​เป็น​ ปจด. แต่​อาการ​ช่วงนั้นแปลกๆนะคะเหมือน​คนแพ้ท้องเลยไปตรวจสรุป​ท้องค่า ตอนนี้​ 13 w แม่และเด็ก​สมบูรณ์​แข็งแรง​ดีค่ะ

ประจำเดือนรึเปล่าค่ะตรวจท้องรึยังถึงจะมาแค่2วันก็เปนประจำเดือนได้บ้านนี้ปกติเมนมา2วันก็หาย แต่ถ้าตรวจว่าท้องหาหมอเลยค่ะ เลือดล้างหัวเด็กออกเป็นหยดนิดเดียวเองค่ะ

VIP Member

ตรวจเจอไหมคะว่าท้อง ถ้าตรวจเจอก็ไปหาหมอค่ะแท้งคุกคามถ้าตรวจไม่ขึ้นสองขีดก็ประจำเดือนค่ะ

ของเราออกเหมือนกันแต่แค่เป็นหยดๆ เล็กกว่าเหรียญบาท อันนี้เหมือนเลือด ปจด.เลย

ทำไมเลือดออกอยอะเหมือนปจด.เลยค่ะ ตอนตรวจขึ้น2ขีดไหม ไปหาหมอหรือยังค่ะ

น่าจะประจำเดือนไหมค่ะมาเยอะถ้าตรวจแล้วเจอ2ขีดรีบไปหาหมอค่ะแม่

ตั้งครรภ์รึเปล่าคะมาขนาดนี้ไม่ใช่เลือดล้างหัวเด็กแล้วละคะ

ถ้าตรวจแล้วแน่ใจว่าท้อง เลือดมาขนาดนี้คงต้องหาหมอแล้วค่ะ

ตรวจเจอ2ขีดไหมคะถ้า2ขีดรีบไปหาหมอ (เหมือนป้าแดงมาเลย)

หาหมอค่ะ