2 ตอบกลับ

แนะนำให้ลองไปตรวจที่โรงพยาบาลดูค่ะ ชัวร์กว่า เพราะว่าเราเองตอนตรวจก่อนหน้าไปโรงพยาบาลก็ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวเหมือนกัน แต่หลังจากที่ตรวจเอง3วัน ไปโรงพยาบาลหมอจะให้ตรวจเลือดและปัสสาวะ สรุปคือเราประจำเดือนมาล่าสุดพฤศจิกายนแต่เดือนธันวาคมไม่มา เริ่มตรวจเองวันที่7 แต่ขึ้นขีดเดียว วันที่10เราเลยไปตรวจที่โรงพยาบาล ตอนนั้นหมอบอกว่าท้อง7w แล้วค่ะ ก่อนหน้าเรากินยาคุมรายเดือน แล้วหยุด แล้วก็มากินฉุกเฉินค่ะ เคยคิดเหมือนกันว่าเพราะหยุดยารึป่าว แต่แนะนำอยากให้ไปตรวจดูให้ชัวร์ก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ได้ตรวจดูอีกหรือยังคะ

ยังเลยค่ะว่าจะรอดูวันครบกำหนดแผงปัจจุบันยุค่ะ