14 ตอบกลับ

ตอนกลางวันให้กินขวดโดย วันแรกๆให้คนอื่นช่วยป้อนให้แม่อยู่ห่างๆ อย่าเข้าใกล้ลูกเวลาลูกหิวนม. ไม่งั้นน้องจะได้กลิ่นแม่จะไม่ยอมกิน ทำแบบนี้ทุกครั้งที่จะกินนม ไม่เกิน3วัน ปล. 1.การทำแบบนี้ต้องใจแข็งด้วยนะเวลาลูกร้องไม่ยอมกินขวด 2.ลูกอาจกินนมได้น้อยลงในช่วงวันแรก ไม่ต้องตกใจ 3.อาจจะมีอาการตะบิดตะบวนร่วมด้วย

ขอบคุณมากค่ะแม่

หัดให้เขาบ่อยๆจ้า ลูกพี่สาวเราก็ไม่ดูดขวดจ้า หัดจนทุกวันนี้ยอมดูด. หัดให้เขาวันละนิดหรือเอาขวดนมมาใส่น้ำหรือนมแม่ลองให้เขาดูดจ้า ให้เขาได้ชินกับการดูดขวด หรือเวลาเขาร้องไห้ลองเอาขวดนมที่มีน้ำหรือนมแม่ มาให้เขาดูดคะ ลองดูนะคะ ไม่เสียหายคะ

ขอบคุณมากจ้าแม่☺️

ลูกบ้านนี้ไม่ยอมดูดเหมือนกันค่ะ แต่แม่ไม่ให้เข้าเต้า ต้องรอให้เขาหิวมากๆค่ะ แล้วลองบีบนมใส่ปากเขาดูค่ะ จากขวด บ้านนี้ทำแบบนี้ค่ะ

เราทำแบบนี้คะ ให้ลูกดูดเต้าก่อนตอนแรกแล้วดึงออก รีบเอาขวดใส่ปากตอนลูกกำลังดูด แรกๆเขาก็ร้องไม่ยอมดูด แต่ทำบ่อยๆเขาก็ยอมไปเอง

ลองซื้อขวดนมคอกว้างของพีเจ้นดูค่ะแม่ เพราะจุกเค้าจะเหมือนนมแม่ค่ะ น้องบ้านนี้ไม่กอนขวดอื่นเลยค่ะ กินแต่ของพีเจ้น

ซื้อมาแล้วจ้าแม่ กำลังฝึกน้องดูดจ้า แต่น้องมีแต่กัดจุก ยังไม่มีทีท่าจะดูดเลยค่ะแม่

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ.. จุกอะไรก็ไม่ดูด มีแต่กัด ไม่ยอมดูดเลย แต่นี้กังวลมากคะ เพราะแม่จะไปทำงานแล้ว

เหมือนกันเลย คะ ไม่รุ้จะทำไงแล้ว ซื้อทุกขวด ทุกแบรนด ยังไม่ยอมกินเลย แม่จะไปทำงาน เดือนหน้าแล้ว กลุ้มใจ

บ้านนี้4วันแม่ปั๊มนมให้น้องกินน้องดูดเองเป็นเลยค่ะ​ งงมาก​ แต่จนตอนนี้น้องไม่เข้าเต้าเลย😂

พีเจ้นคอกว้าง จุกเสมือนหัวนมแม่ ใช้ดีจิงๆค่ะ บ้านนี้ใช้ยุ ราคาจะสุดนิดๆ แต่รับรองว่าใช้ดีค่ะ

ซื้อมาแล้วจ้าแม่ แต่น้องยังไม่ยอมดูด มีแต่กัดจุกจ้า😂

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-111387)

ให้เวลาลูกหิวๆค่ะ ช่วยได้1ทาง หมั่นทำประจำค่ะ เดี๋ยวน้องจะเคยชินเองค่ะ