แพ้ท้องแต่ล่ะคนเหมือนกันไหมคะ

ขออนุญาติสอบถามแม่ๆหน่อยนะค่ะ ตอนแม่ๆท้องแม่ๆแพ้ท้องกันตอนกี่เดือนคะ แล้วอาการเป็นยังไงบ้าง หนูแพ้ท้องตอนเข้า2เดือนแรกๆค่ะ แพ้แบบกินอะไรไม่ได้เรยค่ะเบื่ออาหารที่สุดชอบกินของรสเปรี้ยวและรสเผ็ดมากค่ะนอนทั้งตลอดเวลาค่ะแต่ส่วนใหญ่กินแล้วก็จะอ้วกมากกว่าลงท้อง เวลานั่งนานๆรู้วสึกปวดคอปวดหลังมากค่ะ แต่น้ำหนักไม่ขึ้นไม่ลงนะค่ะ อยู่ที่46เท่าเดิม นอนตั้งเเต่ตี5ตื่นอีกทีตี2ของคืนถัดมายังได้เรยค่ะ นอนแบบไม่หิวด้วยค่ะ หลับอร่อยมาก แต่อารมดีมากหัวเราะทั้งคืนเรยค่ะ🤣 จนตอนนี้เข้า3เดือนยังแยกไม่ออกเรยต่ะว่าระหว่างเเพ้ท้องกับไม่หิวเรย

19 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจน เข้าเดือนที่5เลยค่ะ ช่วง3เดือนแรกอยากกินแต่ของเปรี้ยวพอเริ่ม4เดือนไม่แตะของเปรี้ยวเลยค่ะติดหวานมาก

ตั้งฝากครรภ์เสร็จบ้านนี้เเพ้หนักมากเรยค่ะ เหมือนน้องจะตื่นเต้นมากไปหน่อย🤣

เป็นคะ เด่วแม่จะเริ่มดีขึ้นช่วง3-4เดือนคะ ช่วงเดือนแรก2เดือนน้ำหนักไม่ขึ้นเหมือนกันคะ แต่พอเริ่มกินได้น้ำหนักขึ้นมาเร้วมาคะ

ตอนนี้เหมือนจะดีขึ้นเเล้วค่ะแต่ยังไม่อยากแน่ใจสักเท่าไรกลัวจะดีใจเกอร์🤣

บ้านนี้ไม่ค่อยแพ้เลยค่ะแม่ เหม็นแค่ไข่ ตอน4เดือนแล้วก็มาเวียนหัวอ้วกตอน8เดือน กลางๆเดือนที่8ก็หายปกติเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้ท้องเลยค่ะมีแค่ง่วงนอนกินได้ทุกอย่างไม่มีเหม็นมีอ้วกนอนฉ่ำหลับสบาย สามีแพ้แทนหมด555

บ้านนี้แพ้ยัง9เดือนเลยค่ะ กินอาหารเผ็ดทุกวันมารู้ตัวอีกที่หลังคลอดเป็นโรคกะเพาะแล้วค่ะ

หนูเคยปรึกษาเพื่อนเเถวบ้านค่ะช่วงรู้ว่าท้องเเรกๆ เห็นเพื่อนเล่าไห้ฟังว่าเเพ้ตั้งเเต่ตรวจเจอจนคลอดเรยทรมานมากๆ

ตอนนี้เลยคะ 6.5 วีค หัวตีลังกามากๆๆ อยากนอนไม่หิว นน. ไม่ขึ้น

ตอน6-7วีคหนูก็เป็นเเบบนี้เหมือนกันค่ะ จนตอนนี้10.3วีคแล้วเหมือนจะเริ่มหิวเริ่มรู้สึกอยากลุกขึ้นไปเดินไปวิ่งเเล้ว🤣

ไม่เหมือนกันค่ะ และแต่ละท้องอาการแตกต่างกันมาก

ปกติเลยค่ะ ทางนี้ไม่แพ้เลยค่ะ กินเก่งมากค่ะ

เดือนเเรกก่อนตรวจไม่เเพ้ค่ะ 2เดือนหลังตรวจเจอถึงมาเเพ้ค่ะ เเพ้หนักมาก กินน้ำเปล่าก็ไม่ได้🤣

ตอนนี้7เดือนลแล้วยังไม่หายแพ้งับ เพศหญิง

ดีใจด้วยนะค่ะคุณแม่ 11ตุลาหมอนัดตรวจดูดาวและเพศเหมือนกันค่ะ ลุ้นมากเรย