10 ตอบกลับ

หมอคลินิกจะถามเราก่อนค่ะว่าจะไปตรวจของรัฐที่ให้สิทธิ์เราฟรี หรือจะตรวจที่คลินิกแบบเสียเงิน หมอให้เราตัดสินใจเลือกเองค่ะ

ค่าใช้จ่ายของรพ.รัฐ ประมาณ3,xxx - 5,xxx บาทค่ะ ของเค๊าคลินิกแนะนำไปธรรมศาสตร์รังสิตใกล้บ้าน ค่าใช้จ่าย 4,150 บาท ค่ะ

ถ้าผลเจาะเลือดและอุลตร้าซาวด์ออกมาแล้วเสี่ยงต่ำก็ไม่จำเป็นต้องเจาะน้ำคร่ำนะคะ​ นอกจากว่าผลออกมาเสี่ยงสูงถึงได้เจาะใช่ไหมคะ

บอกหมอใด้เลยคะ หมอจะทำเรื่องส่งตัวให้ อยู่ๆแม่เดินไปขอตรวจไม่ใด้คะต้องให้ทางคลีนิคออกใบรับรองมา

ฟรีคะแม่ทุกรายการ

แต่คนอ่านค่าผลให้เราคือหมอนะคะ ควรถามหมอที่คลินิกที่ฝากครรภ์ก่อนดีกว่าค่ะ

ได้ค่ะพึ่งไปตรวจที่รัฐมาลุ้นมากกลัวได้เจาะนํ้าครํ่า อายุมากเเล้วค่ะ เครียดๆ

ไปหาหมอมาเเล้วค่ะ ตรวจเลือดที่รัฐหมอบอกว่าเสี่ยงตํ่า ใจชื้นมาหน่อยอายุ37เเล้วคะ ไม่รุ้ว่าหมอจะเเปลค่าเลือดเรายังไง อาจะเกือบสูงหรือเปล่าเเต่ก้อจะพยายามไม่คิดไรค่ะ

บ้านนี้ก็ฝากกับคลีนิกอต่หมอส่งตัวไปตรวจที่ รพ.รัฐค่ะ ของเราได้จ่าย30บาท

TapFluencer

ได้ค่ะ บ้านนี้ฝากคลีนิก หมอส่งไปตรวจที่ รพ. รัฐ

ของเราฝากคลินิก แล้วหมอส่งตัวไปตรวจ รพ.รัฐค่ะ

ตรวจฟรีค่ะมีสิทธิ์บัตรทอง

ได้ค่ะแล้วเอาผลตรวจที่ โรงพยาบาลไปที่คลีนิก

ได้ค่ะ