28 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์รอบแรกหลังจากตรวจเองว่าท้องก็ไปหาหมอค่ะ หมอซาวด์แล้วบอกว่าเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ต้องรออีกสองเดือนค่อยซาวด์ใหม่ หมอบอกอาจจะท้องลมด้วยซ้ำค่ะ ซาวด์รอบแรกมกรา จะเจอตัวน้องอีกทีได้มาซาวด์ตอนมีนาเลยค่ะ

ตอน 6w เจอแต่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันเลยค่ะ แล้วหมอนัดอีกเดือนนึงหลังจากนั้น ถึงเจอน้องค่ะ อย่าเพิ่งกังวลไปนะคะ บำรุงตามปกติไปก่อนค่ะ น้องยังเล็กมาก ยิ่งซาวด์ผ่านหน้าท้องยิ่งมองไม่เห็นค่ะ

ของบ้านนี้ซาวด์ตอน6วีคเจอถุงตั้งครรภ์ 7วีคถุงตั้งครรภ์ใหญ่ขึ้น 8วีคเจอหัวใจ แนะนำลองเปลี่ยนหมอดูค่ะ บางคนเจอน้องตอน12วีคก็มี บางทีอาจคลาดเคลื่อนได้ แม่อย่าเครียดนะ ขอให้สมหวังนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะกังวลมาก หมอซาวด์หน้าท้องไม่ซาวด์ทางช่องคลอดทั้งที่พึ่งจะ6วีคเองเเม่เลยคิดว่าหน้าท้องอาจจะหนาน้องตัวเล็กเลยไม่เห็นรออีก1เดือนไปซาวด์ใหม่ค่ะรอลุ้นมากๆ

บ้านนี้ท้อง3แล้วค่ะ อัลตร้าซาวด์ ครั้งแรกตัวน้องเล็กมากค่ะเลยไม่รู้ว่ากี่สัปดาห์ ครั้งที่2เห็นชัดมากค่ะ อัลตร้าซาวด์อายุครรภ์10+5wค่ะ

บ้านนี้เจอตอน10วีคคะ ที่ไปซาวด์ตอน6วีคแล้วยังไม่เจตัวน้องเพราะว่าน้องยังตัวน้อยมากคะพออายุครรภ์เริ่มเยอะจะเจอตัวน้องคะ

เป็นไปได้ที่จะยังไม่เจอตัวนะคะ รอ8w ตามที่คุณหมอบอกจะชัวร์ค่ะ แล้วซาวทางช่องคลอดเลยนะคะน้องยังจิ๋ว ซาวปกติไม่เห็น

บ้านนี้ซาวด์เจอน้องตอน8Wค่ะไปซาวตอน6wไม่เจอน้องเเต่เจอถุงตั้งครรภ์ค่ะน้องอาจตัวเล็กอยู่เลยซาวด์ไม่เจอน่ะค่ะ

บ้านนี้ตรวจเจอถุงตั้งครรภ์ตอน7วีค เจอตัวน้องตอน 9 วีค คะ แม่นี้โล่งอกเลย ตอนนี้น้องแข็งแรงดีได้ 24 +6 แล้วคะ

ของเราไปครั้งแรกเจอแต่ถุงเหมือนกันค่ะ 7+2 นัดอีก2สัปดาห์เจอน้องกับหัวใจเต้นปกติ 9วีค ค่ะ #สู้ๆค่ะคุณแม่