8 ตอบกลับ

อาจจะฮอร์โมนผิดปกติค่ะ ทำให้รอบเดือนที่ผ่านมาไข่ไม่ตกประจำเดือนเลยเลื่อน…เราเคยเป็นค่ะรอบนั้นประจำเดือนมาช้าไป 2 สัปดาห์ ตรวจปัสสาวะไม่ขึ้น เลยไปตรวจเลือดก็ไม่ท้องค่ะ ปกติถ้าท้องประจำเดือนหายไป 2-3 วันก็จะเจอขีดจางๆ หรือบางคนเข้มเลยก็มีเพราะประจำเดือนขาดแปลว่าตัวอ่อนฝังตัวแล้ว แนะนำให้ลองไปหาหมอสูติดูนะคะ

ลองใช้ที่ตรวจแบบปากดูค่ะ แล้วตรวจฉี่แรกของวันค่ะจะแม่นยำมากกว่าตรวจระหว่างวัน ที่ตรวจแบบปากการาคาประมาณ100บาทค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หาหมอดีกว่าค่ะ เจาะเลือดดูhcg ว่าท้องรึป่าว ปจด. ไม่มา บางทีเป็นอย่างอื่น เราขาด 2 วัน 2 ขีดเข้มเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทางนี้ก็ประจำเดือนขาด 19 วัน แล้วคะ ตรวจดูมาหลายยี่ห้อเหมือนกัน ขึ้นขีดเดียวชัดเจนมากค่ะ

ลุ้นทุกวันเลยคะ แต่ก้ขึ้นขีดเดียวตลอด

ถ้าเคลื่อน21วัน น่าจะต้องหาหมอแล้วนะคะ บ้างทีอาจจะมาจากปัจจัยอื่น อาจจะไม่ท้องนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ลองซื้อมาตรวจหลายๆชนิดดูค่ะแต่บ้านนี้ แค่4วันตรวจก็ขึ้นสองขีดเข้มเลยนะคะ

ตรวจหลายอันมากเลยค่ะ แต่ก็ยังเหมือนเดิม คงต้องปรึกษาหมอแล้วค่ะ

ของหนูขาดเดือนหนึ่งแล้วตรวจเมื่อวันศุกร์ขึ้นขีดเดียวค้ะ

ขาดมา 21 วันเหมือนกันค่ะ ตรวจไม่ขึ้นเหมือนกัน

ใช่ค่ะ ตรวจ3อันก็ไม่ขึ้น