9 ตอบกลับ

อาการปวดท้องน้อยเกิดจากมดลูกขยายตัวค่ะ ส่วนตัวของเราที่เลือดสีน้ำตาลอ่อนออกมานั่นคือเลือดเก่าตกค้างในมดลูกค่ะแต่ตอนนั้นก็ได้ไปหาหมอมาเหมือนกันเพื่อความสบายใจหมอจึงฉีกยากันแท้งมาให้เราค่ะ หมอบอกว่าตราบใดที่เลือดสีไม่สดถือว่าไม่อันตรายค่ะ หลังจากนั้นเราก็ยังมีเลือดอ่อนสีน้ำตาลออกมาบ้างนะคะแต่ก็งดเดินเยอะและยกของหนักค่ะ นอนอยู่เฉยๆ 2-3 วันก็ดีขึ้นค่ะ

หาหมอเลยคะแม่ บ้านนี้ตอนอายุครรภ์5สัปดาห์ มีเลือดออกสีน้ำตาล หมอแจ้งแท้งคุกคาม ได้ฉีดยากันแท้งไปคะแม่

อาจจะเป็นเลือดเก่า หรืออาจจะเป็นภาวะแท้งคุกคามก็ได้ค่ะ เพื่อความสบายใจแนะนำให้ปรึกษาคุณหมอนะคะ

หาหมอค่ะ นิดเดียวก็หาหมอร่างกายคนเราไม่เหมือนกันบางคนเป็นเลือดเก่าแต่บางคนคืออาการแท้งคุกคาม

ผิดปกติแม่ไปหาหมอนะคะ

ผิดปกติคะ ควรไปหาหมอ

ขอบคุณมากๆค่ะ

หาหมอเลยค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

หาหมอค่ะ