404 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวหรอกเรื่องใส่เสื้อสามี บ้านนี้ก็ใส่เสื้อสามีทุกวันใส่แล้วสบายใจ รู้สึกเหมือนเค้าอยู่ใกล้ๆเรา และอีกอย่างประยัดเงินด้วย ไม่ต้องซื้อเสื้อผ้าเยอะ อีกไม่กี่เดือนก็คลอดแล้ว ดีใจด้วยนะอม่คุณพ้อคงรักลูกมากๆเลย ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ

ใส่เสื้อสามีคือปกติค่ะเพราะเสื้อเค้าตัวใหญ่เราใส่สบายไม่ต้องซื้อชุดคลุมท้องด้วย ขนาดดารา อย่างคุณมากี้เขายังใส่เสื้อสามีตอนท้องเลยนะ อย่าสนใจคำพูดคนอื่นค่ะ สนแค่ลูกเราพอ อะไรที่ทำแล้วสบายใจทำไปเถอะถ้าไม่ไปเดือดร้อนคนอื่น

พ่อบ้านนี้ก็เป็นค่ะใส่เสื้อบอลคุณพ่อทุกวันค่ะ จุบท้องคุยกับลูกเวลานอนเขาจะเอามือมาตั่งไว้บนท้องค่ะ บางทีลูกดิ้นคุณพ่อนี้เงียบเลยค่ะนั่งดูลูกดิ้นเพราะลูกบ้านนี้ถ้าใด้ยินเสียงของคุณพ่อเขาจะไม่ค่อยดิ้นให้เห้น เขาแอบบพ่อ

บ้านนี้ไม่เคยมีเลยค่ะ ยิ่งท้องยิ่งทะเลาะ วันๆๆเล่นแต่เกม ไม่เคยสนใจเรากับลูกเลย กลับห้องตี1เรามีหน้าที่ร้องเพลงให้ลูกฟัง กล่อมลูก !ส่วนสามีก็ไม่ทำๆไร ที่อยู่เพราะทนค่ะ เพราะโดนไล่ออกจากงาน:(โชดดีจังนะค่ะ อยากมีแบบนี้บางจัง

เหมือนกันเลยค่ะแม่ เบิกงานมาเล่นแต่เกมส์ ไปคลุกอยุ่อีกห้องกับน้องชาย เขา ไม่เคยมานอนห้อง เช้ามาอาบน้ำไปทำงาน บางทีมานอนก็ ตี2-3แล้วก็หลับ ไม่มีเวลาให้เราเลย น้อยใจค่ะ แต่ก็ต้องทน เพื่อลูก หวังว่าคลอดแล้วคงไม่ทำตัวแบบนี้ เนอะ 😔😔

ตอนแม่บ้านนี้ตั้งท้อง พ่อบ้านนี้ติดแม่เหมือนกันค่ะ ไปไหนมาไหนคนเดียวแทบไม่เป็นเลย ต้องหิ้วแม่ไปด้วยตลอด ไอ้เราก็เหนื่อย แต่ก็ไปกับนางเกือบทุกที่ เพราะแม่ก็รู้สึกอุ่นใจที่มีพ่ออยู่ใกล้ๆค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้ 1 เดือนพอดี🥰

บ้านนี้สามีชอบเอามือมาลูบท้องให้ลูกถีบค่ะ​ ลูบปุ้ปถีบมือพ่อตลอด​ และก็ชอบใส่เสื้อสามีค่ะตัวใหญ่ดีใส่สบาย​ เป็นตั้งแต่ท้องแรกตอนนี้ท้องที่4ใกล้คลอดแล้วลูกแข็งแรงสมบูรณ​์ดีค่ะ​ เพิ่งเคยได้ยินด้วยเรื่องขวัญสามีเข้าท้อง

บ้านนี้ใส่ทั้งเสื้อทั้งกางเกงเลยค่ะ ตั้งแต่ท้องเริ่มโต แต่พ่อไม่ค่อยติดลูกเท่าไหร่ ลูบท้องบ้าง แต่ไม่จุ๊บ ไม่คุย บอกว่าไม่รู้จะคุยยังไงคุยไม่เป็น😌😌ทำงานตัวเป็นเกลียวเลยค่ะ มาถึงกินข้าวอาบน้ำ ลูบๆท้องไม่ถึงสองนาทีหลับ

บ้านนี้ก็เหมือนกันจ้า ก่อนไปทำงานก็ต้องจุ้บท้องกลับมาก็จุ้บทุกวัน มานอนคุยมาแกล้งลูบท้องบ้าง บางทีก็รู้สึกรำคาญ555555 เราก็ใส่เสื้อสามีเหมือนกันคะเพราะเสื้อผ้าตัวเองใส่ไม่ได้แล้ว5555น่าจะแล้วแต่ความเชื่อรึป่าวคะ

ใส่ได้ค่ะ เสื้อผ้าสามี เรื่องขวัญสามีเข้าท้องนี่ เป็นอะไรที่ไม่ใช่เลยค่ะ (ส่วนตัวคิดว่าไร้สาระมาก) เพราะจริงๆแล้วดีซะอีก ที่สามีเอาใจใส่ดูแล คุยกับลูก ทำให้แม่สบายใจ มีความสุข อารมณ์ดี ส่งผลดีกับลูกในท้องค่ะ :)

VIP Member

ใส่เสื้อกีฬาสามีแทบทุกวันเลยค่ะ เพราะใส่สบาย ไม่อยากซื้อใหม่ ชุดคลุมท้องก็ไม่ซื้อเลยค่ะ เปลืองเดี๋ยวคลอดก็ไม่ได้ใส่ละ ปล.อะไรที่เราทำแล้วสบายใจก็ทำไปค่ะ อย่าคิดมาก เราไม่เคยได้ยินเรื่องความเชื่อแบบนี้เลย

😊😊😊😍😍😍