29 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เล็กนะคะ คนอื่นอย่าไปสน ให้หมอบอกคนเดียวพอค่ะว่าเล็กหรือไม่

แม่บ้านนี้เป็นควบคุมอาหารให้ค่ะ งวดน้ำตาลนานๆกินค่ะ

ปกติคค่ะ บ้างคนก็เล็กบ้างคนก็ใหญ่ สำคันสุดน้องแข็งแรงก็พอ

คนทักเป็นหมอป่าวคะ ถ้าเป็นหมอค่อยเชื่อจ้าาา

เราถูกหมอที่ฝากครรภ์ทักจนถึงวันคลอดเลยค่ะ ว่าท้องเล็ก น้องออกมา 3260 กรัม แสดงว่าขนาดท้องไม่เกี่ยวกับขนาดตัวลูกนะคะ อยู่ที่สรีระแม่ ไม่เหนต้องเอามากังวลค่ะ ปล.หมอทักวันคลอดเพราะน่าจะคลอดเองได้แต่พอดีปากมดลูกไม่เปิด

เราท้องเล็กกว่านี้อีก แต่หมอบอกลูกแข็งแรงดี

ลูกก็ดิ้นเป็นบางเวลาค่ะหัวใจเต้นปกติดีค่ะ น้อยใจมีแต่คนทักแบบนี้555

เรา8เดือน เล็กกว่านี้อีกค่ะ อย่าไปกังวลนะคะ

ปกติแม่บ้านนี้เป้นคนอวบนะค่ะ ไกล้ตลอดทั้งท้องค่อยออก555

บ้านนี้แค่8เดือนเองค่ะ ก้ไม่ได้ใหญ่

ไม่ต้องกังวลค่ะ

ของเรา5เดือนจ้า

คคฃึๅชลร