27 ตอบกลับ

เห็นเค้าบอกกันว่าจะจางแค่ไหนก็ท้องค่ะ ตอนเราท้องลูกคนแรกเราตรวจฉี่ไม่เจอเลย..ไปให้หมอตรวจที่อนามัยก็ไม่เจอเหมือนกัน...กลับมา..กทม..เวียนหัว..คลื่นใส่..หมอที่โรงบาลตรวจเลือดให้สรุปท้องเฉย

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์นะคะ😊

TapFluencer

คิดว่าค่ะ สรุปไม่ได้ว่าท้องไหม แต่ผลบวกแน่นอน เพราะแม่เคยแท้งตรวจเจอจางๆแต่ก็แท้งไป อันเนี่ยผลบวกจร้า ท้องไหมต้องลุ้นต่อไปมันเข้มขึ้นเรื่อยๆก็เป็นสัญญาณที่ดีจร้า

ท้องค่ะแต่เป็นท้องอ่อนมาก เราตรวจครั้งแรกก็ขึ้น2ขีดจางแบบนี้เลย ไปหาหมอครั้งแรกไม่เห็นน้อง ผ่านไป2w ป้าหมอนัดซาวอีกครั้งเจอไข่แดงน้อง ตอนนี้11wแล้วค่ะ

ของเราตรวจครั้งแรกจางกว่านี้อีก พอสายๆ ตรวจอีกทีชัดแจ๋วเลย พอไปตรวจเลือดที่รพ.คือใช่เลยค่ะ ยินดีล่วงหน้าด้วยนะคะ

ขอบคุณค๊า

ท้องจ้า ของเราก็แบบนี้ ตอนนี้ 35w แล้ว ยินดีด้วยนะคะ ที่สำคัญเลยแม่รีบไปฝากท้องนะคะจะได้ยามาบำรุงน้อง

ขอบคุณมากๆนะคะ🙏😊

เคยไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ ประจำเดือนไม่มา 2 เดือน ตอนนี้ 36 wแล้วค่าาา

ของเราจางกว่านี้ อาทิตถัดไปตรวจสีแดงเข้มเลยจ้า 31 วีคแล้ว

ตรวจยืนยันที่คลินิกหรือรพ.เพื่อฝากครรภ์เลยค่ะ

แบบนี้ไม่เรียกจางแล้วค่ะคุณแม่ ยินดีด้วยนะคะ

เตรียมฝากท้องได้เลยครับ 👶🏻 ยินดีด้วยครับผม