19 ตอบกลับ

บ้านนี้ทำงานอยู่ปวดตึงเต้านมคิดว่าจะเป็นประจำเดือนแล้วมีคนทักว่าหน้าอกใหญ่ขึ้นด้วยความอยากแกล้งแฟนเลยซื้อที่ตรวจมาตรวจจ้าาาเกมส์ท้อง ปกติประจำเดือนมาตรงทุกเดือนแต่ที่ซื้อมาตรวจประจำเดือนขาด5วัน 😅

เราขาดไป50กว่าวันค่ะ 😂 ปกติประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว เลยไม่ได้เอะใจ แต่รู้สึกท้องอืด แล้วที่ตรวจครรภ์เพื่อนเหลือ เลยลองตรวจดูเล่นๆ ชัดเลยยยย 🥰☺️

ประจำเดือนขาดตรวจขึ้นสองขีดถึงแน่ใจว่าท้องค่ะ รอให้มีอาการได้แกปวดท้องน้อยเจ็บหน้าอกหน้าอกไวต่อสัมผัสจะมีโอกาสตรวจเจอง่ายขึ้นค่ะ

บ้านนั้นแม่ประจำเดือนมาตรงทุกเดือนไหมค่ะ บ้านนี้มาไม่ค่อยตรงเลย ยังไม่กล้าตรวจกลัวผิดหวัง😞

2ขีดจางๆก็ใช่แล้ว​นะคะ​ ถ้าอยากมั่นใจ​ ตรวจที่คลินิก​เลยนะคะ​ ไม่เกิน​1000​ เราตรวจปุ๊บฝากท้องเลยย​ 😊😊❤️❤️

บ้านนี้ประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ กว่าจะแน่ใจจนซื้อที่ตรวจเจอ 2 ขีดก็รอขาดไปเดือนกว่าๆ

บ้านนี้ปจด.มาตรงตลอด ขาดแค่1วันก็ตรวจเจอเลย 😂😂 ขอให้ว่าที่คุณแม่สมหวังนะคะ 🥰🥰

TapFluencer

2อาทิตย์ค่ะถึงตรวจเพราะอาการหลายๆอย่าง พอตรวจฉี่แรก อันเดียวชัดแจ๋วเลยค่ะ

ขาด 5 วัน ตรวจขึ้นสองขีดเลยค่ะ อยากแน่ใจเลยไปตรวจกะคลินิค ตอนนี้ 30W.แล้วค่ะ😆

ปกติมาตรงทุกเดือน ขาดสามวันค่ะ ตรวจสามอัน 2 ขีดทุกอัน ☺️

เรามาปกติเป๊ะมากเวอร์ พอมาช้าไป 1 วัน ตรวจทันทีเลยค่ะ