15 ตอบกลับ

TapFluencer

เห็นคุณไอซ์ อภิษฎามั้ยคะ 7เดือนแล้วท้องนิดเดียวเอง ถ้าคุณแม่เป็นคนผอมอยู่แล้ว ไม่แปลกที่ท้องจะดูไม่ใหญ่ เป็นเด็นสำคัญอยู่ที่ #ทารกโตตามเกณฑ์ปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ พักผ่อนให้เพียงพอ กินอาหารให้หลากหลาย ไม่เครียด

TapFluencer

ของแม่บ้านนี้ตอนท้องได้4เดือนออกนิดหน่อยเหมือนกันค่ะ เป็นคนมีพุงนิดนึง ออกเห็นได้ชัดตอน6เดือนค่ะ☺️✌🏻

ไม่เป็นไรค่ะแม่ ขอแค่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ดีพอแล้วค่ะ เดี๋ยวสัก6-7เดือนจะใหญ่บึ้มอึดอัดลำบากแน่นอนค่ะ😅

บ้านนี้เริ่มออกตอน6-7เดือนค่ะ ตอนนี้จะ9เดือนแล้วยังเหมือนคนท้องได้ประมาณ2-3เดือนเลยค่ะ

เราท้องแรก6เดือนยังไม่ออกเลยค่ะ มาเห็นชัดๆตอน7เดือน 😅

เดือนที่5เริ่มออก เข้าเดือนที่6เห็นชัดพร้อมอึดอัดค่ะ

บ้านนี้ท้องได้ เกือบๆ 25 w ท้องถึงเริ่มออกค่ะ

บ้านนี้ท้องออกชัดเจนตอนเดือนที่ 6 ค่ะ

VIP Member

4เดือนเริ่มออกเหมือนคนมีพุงหมาน้อยค่า

ขอบคุณมากค่ะ

แม่บ้านนี้ออกตอน6เดือนกว่าๆแล้วค่ะ

Super Mum

ท้องจะออกช่วงประมาณ 5-6 เดือนค่ะ