4 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้อีพ่ออีเเม่อยากเที่ยวใจจะขาดเพราะเป็นพวกขี่บิ๊กไบค์เที่ยวทริปอยู่เเล้วพอได้ลูกมา1เดือน15วันยังท่องสวดมนต์ไหว้พระให้ลูกโตเเข็งเเรงไม่ต้องรีบโตเพราะเดี๋ยวหมดเวลาน่ารักของครอบครัวจนรอเเล้วรออีกก็ยังไม่ได้ไปค่ะหมอๆเเนะนำว่ารออย่างต่ำน้อง1ปี6เดือนถึงจะพาเจอโลกภายนอกเพราะช่วงเวลานั้นเขาเริ่มจดจำเเละมองเห็นชัดเเล้วคอเเข็งพาจะตั้งเเละนอนง่ายกว่าช่วงเเรกคลอดจะไม่เป็นปัญหาเวลาร้องกลางดึก555

ไปตั้งแต่ออกจาก รพ.😂 ไปทำเครื่องประกันสังคมค่าคลอดบุตรแล้วก็ไปเดินห้างซื้อของใช้ให้ลูก ใช้เวลาประมาณ2-3 ชม. ไปไหนมาไหนก็แค่ระวังเชื้อโรคก็พอ เราพาลูกออกนอกบ้านเดือนแรก 3-4 ครั้ง

TapFluencer

โลกของทารกมีแค่พ่อกับแม่ค่ะ ถ้าอยากพาไปเที่ยว หวังให้เค้าสนุก น้องควรอายุเกินขวบปี อาจ 2 ขวบไปเลยก็ไม่เสียหายค่ะแม่

พาไปคาเฟ่ตอน3เดือนค่ะ ไปรถยนต์ พาขี่มอไซตอน6เดือนแต่ไม่ได้ไปเที่ยวนะคะ