10 ตอบกลับ

ลองนำสมุดไปหรือโทรถามก่อนก็ได้นะคะ เพราะบางโรงพยาบาลเขาก็ไม่ค่อยอยากรับเพราะกลัวตอนคลอดมีปัญหาตามมาเขาจะเดือดร้อน เพราะพี่เราฝากเอกชนพอตอนคลอดไปรัฐ แต่เขาก็ทำคลอดให้นะคะ พยาบาลเขาก็อธิบายให้เราดี เราเลยเข้าใจทางโรงพยาบาล

เราย้าย​ รพ.ตอน​ 24​w​ แต่ได้สอบถาม​ทาง รพ.ปลายทางก่อนว่ารับเคสไหม​ พอเค้าบอกว่ารับก็นำสมุดฝากครรภ์​+ผลเลือดทั้งหมดไป​ รพ.ที่จะย้าย​ แต่ในกรณีท้องแก่แล้วอันนี้​ไม่แน่ใจว่าทาง​ รพ.เค้าจะรับไหมนะคะ

ตอบไม่ได้เลยค่ะ รีบถือวมุดชมพูเข้าไปสิบถามที่ รพ ที่จะย้ายไปคลอดค่ะ เค้าจะแนะนำทุกอย่าง

อายุครรภ์เยอะแล้ว ต้องลองดูนะคะ เราย้ายมาฝากเอกชน เค้ารับก่อน32วีคค่ะ

ต้องไปติดต่อ รพ ปลายทางค่ะว่าทำยังไงบ้างแต่ล่ะที่ไม่เหมือนกันค่ะ

ของเราย้ายมาจากต่างจังหวัด เอาสมุดสีชมพูไปอย่างเดียวค่ะ

แม่รีบสอบถามโรงพยาบาลที่จะทำการย้ายไปเลยค่ะ...

Super Mum

สมุดฝากครรภ์ไปหาเลยค่ะเราก้ย้ายค่ะ มาเอกชล

ได้ค่ะแม่ ถือสมุดสีชมพูไปเลยค่ะ

บัตร ปชช.กับสมุดชมพูค่ะ