2 ตอบกลับ

บ้านนี้ค่อยๆทยอยซื้อเรื่อยๆตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ จะได้มีเวลาเตรียมตัวเช็คของ ไม่ต้องจ่ายเงินทีเดียวเยอะๆด้วยค่ะ ตอนยังไม่รู้เพศลูกจะซื้อพวกของใช้ทั่วๆไปก่อนค่ะ(กะละมังอาบน้ำ ปั๊มนม ผ้าอ้อม แพมเพิส สำลี ประมานนี้ค่ะ) พอรู้เพศค่อยมาเริ่มซื้อชุดเพิ่ม ตอนนี้ 36+5wแล้ว ยังซื้อเรื่อยๆอยู่เลยค่ะ 😂

ขอบคุณนะคะ

ซื้อของตอนไหนก็ได้ค่ะแม่บ้านนี้เริ่มซื้อตั้งแต่4เดือนทะยอยซื้อเรื่อยๆพอคลอดก็ของครบพอดี..ส่วนของใช้หลักๆก็เสื้อผ้า/ผ้าขนหนู/ผ้าอ้อม/เซ็ทถุงมือถุงเท้าหมวก/แพมเพิส..รองลงมาก็อ่างอาบน้ำ/สบู่อาบน้ำ/น้ำยาซักผ้า/ขวดนม/ที่นอน..ประมาณนี้ค่ะแม่นอกนั้นค่อยมาซื้อตอนคลอดแล้วว่าจะใช้อะไรบ้าง

ขอบคุณนะคะ