5 ตอบกลับ

มดลูกอยู่บริเวณหัวหน่าวค่ะ จะค่อยๆโตขึ้นและสูงขึ้นเรื่อยๆตามอายุครรภ์ ช่วง 3 เดือนแรกท้องจะนูนๆอยู่ตรงท้องน้อยค่ะแม่

ใช่ค่ะแม่ เห็นแม่ๆบางคน3เดือนกว่าๆท้องโตมากเลยแอบกังวล

มดลูกอยู่ข้างล่างค่ะแม่ น้องฝังตัวที่มดลูกค่ะ แล้วค่อยๆโตขึ้น ลูกไม่ได้เกิดมาจากท้องเลยนะคะ เริ่มต้นจากมดลูก

ตอนนี้เข้า6เดือนแล้วลูกเราก็ยังดิ้นต่ำๆนะแต่หมอก็บอกแล้วว่าปกติดี รอหน้าหาหมอก็ปรึกษาได้กิ้นทีฉี่จะเล็ด

ตอนท้อง 2 9เดือนก็ยังไม่ค่อยออดเหมือนกันคะ แต่ออกมา3โลอัพ นี้ท้อง3 4เดือนก็ไม่ออกเช่นกัน

ขอบคุณคะ

Super Mum

ท้องจะออกช่วงประมาณ 5-6 เดือนค่ะ

ตอนนี้ท้อง5เดือนแล้วค่ะแต่ท้องใหญ่แต่ช่วงท้องน้อยเพราะเป็นคนมีหน้าท้อง แบบนี้เรียกมดลูกต่ำมั้ยคะ