7 ตอบกลับ

ได้ค่ะแม่ ตอนคลอดใช้สิทธิ30 แล้วให้พ่อไปเบิกประกันสังคมให้ค่ะ

ขอบคุณค่าา

ได้ค่ะ สิทธิประกันสังคมต้องสำรองจ่ายก่อนนะคะ

ขอบคุณค่าา

ได้ค่ะ ใช้ของพ่อเบิกค่าคลอดได้

แบบคำขอรับประโยชน์ทดแทน สปส. 2-01 ผู้ประกันตนกรอกข้อความครบถ้วน พร้อมลงลายมือชื่อผู้ยื่นคำขอ สำเนาสูติบัตรบุตร 1 ชุด (กรณีคลอดบุตรแฝดให้แนบสำเนาสูติบัตรของคู่แฝดด้วย)  สำหรับผู้ประกันตนชายให้แนบสำเนาทะเบียนสมรส กรณีไม่ได้จดทะเบียนสมรสให้แนบหนังสือรับรองของผู้ประกันตนกรณีไม่มีทะเบียนสมรส สำเนาสมุดบัญชีเงินฝากธนาคารประเภทออมทรัพย์หน้าแรก ซึ่งมีชื่อและเลขที่บัญชีของผู้ยื่นคำขอมีธนาคาร

ได้คะ สามารถเบิกได้คะ

สำรองค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ เราก็ทำแบบนั้น

ได้ค่ะแม่

ขอบคุณค่า

ได้ค่ะ