4 ตอบกลับ

ไม่สบายเหมิอนกันค่ะ เรากินแต่ยาพารา ไม่กินอย่างอื่นเลย ส่วนมากจะเน้นดูแลตัวเอง เอา กินของร้อน กินน้ำขิง เราไม่อยากกินยาอย่างอื่นกลัวอันตรายค่ะ

TapFluencer

ยาแก้ไอควรปรึกษาแพทย์นะคะ แนะนำดื่มน้ำเยอะๆ สำหรับเราน้ำอุ่นยิ่งทำให้ระคายคอเพิ่มขึ้น เป็นน้ำอุณหภูมิปกติแต่พยายามดื่มเยอะๆค่ะ

พักผ่อนเยอะๆค่ะ ทานน้ำอุ่น ดื่มน้ำขิงร้อนๆๆ ถ้าไม่ไหวรึไม่ดีขึ้นสามารถทานพาราได้ค่ะ

เราก็ไม่สบายเหมือนกันค่ะ ไข้ ไอ เจ็งคอ เเต่หมดก็ให้เเค่ยาพารามาค่ะ