109 ตอบกลับ

วันละ1 เม็ดหลังอาหารจ้า แม่ลองกินตอนเช้าถ้าไม่อ้วกไม่เวียนหัว คือกินต่อได้จ้า แต่ถ้ามีอาการ แม่เปลี่ยนไปกินตอนเย็นค่ะ หลังอาหารเหมือนกัน กินก่อนนอนก็ได้ค่ะ

VIP Member

วันละ1เม้ด หลังอาหารค้ะ ของเราที่หมอไห้เขียนว่าหลังอาหาร เย้น แต่หมอบอกม่จำเป้นว่าจะกินเวลาไหน แต่ขอไห้กินวันละ1เม้ดก้อพอค้ะ

ตอนรับยาเขาต้องมีซองใส่กระปุกมาให้นะคะ แล้วซองมันจะเขียนบอกว่ากินเมื่อไหร่กี่เม็ด ส่วนมากกิน1เม้ดหลังอาหารเช้า

ทานวันละ1 เม็ดค่ะ เวลาไหนก็ได้ขอเเค่ให้ทานทุกวันๆละ1เม็ด หมอเขาเเนะนำมา ท้องเเรกก็ทำเเบบนี้จนท้อง2เเร่วค่ะ

VIP Member

บางคนก็ก่อนอาหารเช้า , หลังอาหารเช้า , หลังอาหารเย็น แล้วแต่หมอสั่ง แต่ของเราหมอให้กินก่อนอาหารเช้า

ของเราหมอสั่งให้กินตอนเช้าหลังอาหาร วันละ1เม็ดค่ะะ่าจะทานนมด้วย ให้เว้นระยะห่างกับยา2ชั่วโมงค่ะ

ทานตอนไหนก็ได้ค่ะ ที่เราสะดวกแต่ให้ตรงเวลาทุกวัน ห่างจากนมและแคลเซียมประมาณ1-2 ชั่วโมงค่ะ

วันราะ1เม้ดจ้าหมอบ้านนี้ให้กินตอนเช้า แต่เรากินไม่ได้เลยเปรี่ยนไปกินตอนเยนจ้า

บ้านนี้ทาน 1 เม็ด หลังอาหารเช้า และห่างจากแคลเซี่ยม 2 ชม.ค่ะ (นม หรือ แคลเซียมต่างๆ)

ที่รพ.จะให้แคลเซียมไปกิน1เม็ดหลังอาหารเช้า และกินโฟลิคเม็ดสีแดงก่อนนอน1เม็ดคะ