เจ็บแสบลิ้นปี่ด้านขวา

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยคะ ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 38+3wแล้ว เจ็บลิ้นปี่ด้านขวามาตั้งแต่วันที่8แล้วแต่เจ็บเบาๆเจ็บๆหายๆแต่พอมาเมื่อวานวันที่9ก็เจ็บแบบเกือบตลอดเวลาก็ว่าได้นอนก็ลำบากมากๆเลยคะยิ่งตอนลูกดิ้น เจ็บแสบๆมาก จนตอนนี้ก็ยังไม่หายเจ็บเลย แต่เคยเจ็บแบบนี้มานานแล้วแต่ก็เป็นเฉพาะตอนนั่งนานๆแปปๆก็หาย ครั้งนี้ต่างแตกคะ อันตรายไหมคะแบบนี้ต้องไปหาหมอไหมคะ 😔🙏 **หมอเคยบอกว่าเราเสี่ยงครรภ์เป็นพิษไม่รู้นี้เป็นอาการครรภ์เป็นพิษรึป่าว!!!! #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำค่ะ

1 ตอบกลับ

ไปให้หมอตรวจเพื่อความสบายใจดีกว่าค่ะแม่