7 ตอบกลับ

บ้านนี้ออกตั้งแต่ 15-16w. ถามหมอ หมอบอกอยู่ที่ฮอร์โมนค่ะแม่ เปียกเสื้อไปหมด เป็นดวงๆเลย ไม่ได้เยอะขนาดนั้น เลยซื้อแผ่นซับมาแปะไม่ให้เหนียวแทนค่ะ

ยังไม่ออกค่ะ หมอบอกฮอร์โมนแต่ละคนไม่เหมือนกัน ไม่ใช่เรื่องอันตรายแต่ห้ามบีบนะคะอาจจะทำให้มดลูกบีบตัวแล้วคลอดก่อนกำหนด

ขอบคุณมากน่ะค่ะ

บ้านนี้30+2เเล้วยังไม่มีเลยค่ะเเม่ ลุ้นอยู่กลัวคลอดเเล้วน้ำนมน้อยเลยค่ะ🥹

เราออกตั้งเเต่13สัปดาห์ได้เลยค่ะ ตกใจมาก อาจจะเป็นเพราะฮอร์โมนเยอะ

บ้านนี้บีบๆดูออกตั้งแต่14-15wเลยค่ะแม่

บ้านนี้18วีคก็ออกแล้วค่ะแม่

ออกแล้วค่ะแตนิดหน่อย