2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นจร้าตรวจเจอตั้งแต่ 9 week เพราะเสี่ยงแม่เราเป็นเบาหวาน แต่เราเป็นแบบควบคุมอาหารได้เลยไม่ต้องฉีดอินซูลินจร้า ควบคุมอาหารดีสุดจร้าแม่งดหวานงดน้ำตาล งดแป้ง ผลไม้รสชาติหวาน 4 เดือนแรกหมอให้เราทานผลไม้แค่แอปเปิ้ลเขียววันละลูก ทานอาหารครบ 5 หมู่ปรุงอาหารเองจร้า สู้ๆนะคะ ตอนนี้เรา 8 เดือนกว่าแล้วลูกสาวแข็งแรงดี น้ำหนักตามเกณฑ์ดีจร้า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่ ❤️ แม่ก็สู้ๆนะคะ

อาการเบาหวานขณะตั้งครรภ์คุณแม่รักษาด้วยการงดของหวานงดขนมและลดอาหารจำพวกแป้งให้น้อยลงค่ะ แต่ถ้าคุณแม่ไม่ได้เป็นกรรมพันธุ์และมาเป็นแค่ตอนที่คุณแม่ตั้งครรภ์หลังคลอดน้องอาการเบาหวานก็จะหายไปค่ะแต่ถ้ากลับมาพันที่บ้านคุณแม่มีถึงคลอดแล้วก็อ่านยังต้องเป็นอยู่ค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่ 💗