3 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวนค่ะ นี้ก็ไม่เห็นน้องตอนอายุครรภ์เท่ากัน แต่ถ้ามีถุงตั้งครรภ์อยู่กินยาบำรุงครรภ์ที่หมอให้ อีก2อาทิตย์ไปชาวก็จะเจน้องค่ะ น้องอาดตัวเล็กอยู่

ขอบคุณค่ะ น้องกังวลมากตอนนี้

อันนี้อัลตร้าซาวด์ผ่านช่องคลอดหรือหน้าท้องหรอคะ คิดว่ายังไม่ต้องกังวลมากนะคะ อีก 2 สัปดาห์หน้าจะซาวน์ซ้ำดูค่ะ ระหว่างนี้ทานโฟลิกและดูแลสุขภาพค่ะ

8 สัปดาห์ อัลตราซาวผ่านช่องคลอดจะมีโอกาสเห็นน้องได้ดีกว่าค่ะ หน้าท้องจะตรวจได้ไม่ละเอียดในช่วงอายุครรภ์นี้ค่ะ

VIP Member

แม่อาจจะหน้าท้องหนารึป่าวค่ะ แต่ถ้าอยากเห็นชัดแนะนำไปซาวด์ที่คลีนิค ซาวด์ผ่านทางช่องคลอดนะค่ะ

แม่กังวลมากเลย ค่ะ