2 ตอบกลับ

บ้านนี้ค่าเลือดไม่ดีเหมือนกันค่ะ มีภาวะซีดด้วย ตรวจเลือดทุกเดือน หมอให้กินยาวันละ 3 เวลา ค่าเลือดจาก 28% ขึ้น 31% เกือบโดนให้เลือดเลยค่ะ เดือนน่าตรวจอีก ลุ้นทุกรอบเลยค่ะ😀

จางนิดหน่อยค่ะ ได้เจาะน้ำคร่ำด้วยค่ะ เพราะมีภาหะทั้งคู่ด้วยค่ะ แต่ปลอดภัยค่ะลูกไม่เป็นอันตราย 😊

ยาบำรุวเลือดกินวันละ กี่เม็ดคะ ของเราตอนก่อนคลอด 2 เดือนค่าเลือดไม่ค่อยดี หมอเลยให้กินยาบำรุงเลือด 2 เวลา เช้า - เย็นค่ะ

ทานอาหารให้หลากหลาย ให้อิ่ม ครบมื้อ พักผ่อนให้เพียงพอ ไม่เครียด