3 ตอบกลับ

เป็นตอน 7 Week เหมือนกันค่ะ ฉีดยากันแท้งและทานยา และหมอให้พักผ่อนมากๆ เดินให้น้อย ทำอะไรเบาๆ ระวังให้มากที่สุด หลังจากนั้น 1 สัปดาห์ ไปซาวด์ผ่านหน้าท้อง หลุดไป 1 คน (ท้องแฝด) ค่ะ สู้ๆค่ะแม่ ดูแลพักผ่อนตามที่คุณหมอบอกนะคะ

ขอบคุณค้ะ สู้ๆเหมือนกันนะค้ะคุณแม่

ท้องแรกเราแท้งคุกคามตอน 6 วีค หมอฉีดยาให้ แล้วก็ให้เราพัก ไม่เดินทาง ไม่ขึ้นลงบันไดบ่อยๆ ลุกเท่าที่จำเป็น พอพ้น 3 เดือนแรก เราก็ไม่เป็นอะไรแล้ว อย่าเครียด อย่ากังวลนะคะ ✌🏻✌🏻 ดูแลตัวเองดีๆ พักเยอะๆ

นอนพักเยอะๆ อย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนัก งดเดินทางไกลไปก่อน ดูแลตัวเองดีๆ สู้ๆค่ะ

VIP Member

เคยเป็นค่ะ พยายามดูแลตัวเองให้ดีที่สุดในช่วงนี้ งดมีเซ็กส์ ไม่ยกของหนัก เคลื่อนไหวให้น้อยลง ไม่ทำงานหนัก ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ บ้านนี้โชคร้ายเสียน้องไปตอน 12 week

ผ่าน 20 week มาแล้ว สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะแม่ ตรวจครบทุกอย่างเลย