2 ตอบกลับ

ไม่สามารถให้แฟนใหม่เจาะแทนได้ค่ะเพราะแฟนใหม่ไม่ได้เกี่ยวกันทางสายเลือดนะคะ หมอเค้าคงมีเหตุผลที่ต้องเจาะอีกรอบ ลองทำความเข้าใจกันใหม่นะคะสงสารเด็กถ้าเกิดมีอะไรผิดปกติขึ้นมาคนที่เสียใจจะเป็นเราเองนะคะ ฝั่งแฟนใหม่ของแม่ลองคุยกับเค้าดูถ้าเค้ารักเราจริงรักลูกเราจริงเรื่องนี้เค้าต้องยอมค่ะ ส่วนฝั่งแฟนใหม่ของคนเป็นพ่ออธิบายไปเลยค่ะว่าเพราะอะไรๆบอกไปเลยว่าเราก็ไม่ได้อยากยุ่งถ้าไม่ใช่เรื่องลูก ถ้าเค้ามีวุฒิภาวะมากพอเค้าจะเข้าใจเรื่องนี้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะไม่ว่าแม่จะทำอะไรคิดถึงลูกให้มากๆค่ะ

คือลูกในท้องตอนนี้ไม่ใช่ลูกแฟนใหม่ใช่มั้ยคะ?เป็นลูกแฟนเก่า หากไม่ใช่ลูกแฟนใหม่แฟนใหม่ก็เจาะแทนไม่ได้ค่ะแม่