8 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ เราก็เป็นค่ะ บางวันดิ้นมาก บางวันก็เงียบ เราถามหมอบอกว่าตอนอายุเท่านี้ดิ้นไม่สม่ำเสมอไม่เป็นไรค่ะ เพราะลูกยังตัวเล็ก เค้าอาจจะดิ้นแต่เราไม่รู้สึก แต่พอถึงช่วงที่ต้องนับครั้งตอนดิ้นตอนนั้นแหละค่ะที่ต้องดิ้นสม่ำเสมอ

ขอบคุณมากค่ะ กังวลมากๆเลยค่ะบางวันรู้สึกว่าเขาจะไม่ดิ้นเลย

มีคุณแม่คนไหนเคยเป็นเนื้องอกโพรงมดลูกบ้างค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ ตอนแม่ตั้งครรภ์คนไหน weeks 3 แล้ว หมอตรวหมอตรวจเจอเfกโพรงมดลูก ขนาด 3.8 เซน ขนาดมดลูก 7 เซน แบบนี้จะมีผลต่อเบบี้ในครรภ์มั้ยค่ะ เป็นชนิดเนื้อมายโอม่า #xmas2022

วันนี้ แม่ครบกำหนด40วีค แล้วค่ะ ลูกยังไม่ออกมาเลยยย อยากให้ออกวันนี้นะ มีแม่ๆ บ้านไหนยังไม่แตกเหมือนกันมั้ยคะ #ทีมธันวา #xmas2022

บ้านนี้ก้อเป้นค่ะบ้างวันไม่ดิ้นเกือบทั้งวันเรยจนจะได้ไปหาหมอบ้างวันก้อดิ้นนิดเดียว😢

ใช่เลยค่ะ บางครั้งก็กังวลมากๆเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บางวันดิ้นน้อย บางวันดิ้นเยอะจนแม่ต้องฉี่บ่อยเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้26 ตอดบ้างวันค่ะ ตอดเป็นเวลา บ้านนี้ชอบตอดกลางดึกค่ะ

น้องดิ้นดีทุกวันค่ะบางวันน้องก็นอนเป็นช่วงๆค่ะ

Super Mum

ดินบ่อยช่วงกินค่ะ