2 ตอบกลับ

เราก็ซื้อไว้ค่ะ 5เดือนแล้วกำลังจะเข้าเดือนที่6 ไม่ผิดค่ะแม่ เรากะจะเตรียมไว้ทุกอย่างเลยเพราะค่าใช้จ่ายหลักๆก็สำคัญ เราทยอยซื้อทีละนิดจะได้ไม่หนักช่วงเดือนท้ายๆ ยิ่งถ้าขาดเหลืออะไรจะได้ซื้อไว้ทัน ไม่ใช่พอคลอดแล้วขาดนั่นนี่ไม่มีคนไปซื้อให้อีก อีกอย่างของทุกอย่างก็ต้องมีการทำความสะอาดก่อนใช้ด้วยค่ะ

ใช้ค่ะคิดว่าถ้าไปซื้อไกล้คลอดต้องซื้อแทบทุกอย่างกลัวจะไม่มีเวลาเพราะปกติทำงานทุกวันค่ะ🥺💗

Super Mum

มันเป็นความเชื่อโบราณค่ะ ส่วนตัวบ้านนี้ซื้อตั้งแต่ 13 วีค คลอดแล้วปกติดี

ขอบคุณค่ะ💗