2 ตอบกลับ

ขอแสดงความสงสัยก่อนค่ะ ที่คุณรู้สึกปวดตรงแผลที่ทำหมันและปวดข้างในเหมือนปวดมดลูก อาจมีความเป็นไปได้ว่าการทำหมันอาจมีปัญหาบางอย่างเกิดขึ้นค่ะ ผมแนะนำให้คุณไปพบแพทย์หรือพยาบาลที่เชี่ยวชาญด้านคลอดเพื่อให้พวกเขาตรวจสอบและให้คำปรึกษาให้คุณต่อไปค่ะ อย่าลืมบอกพวกเขาถึงอาการที่คุณรู้สึกและประสบการณ์ที่คุณมีค่ะ เพราะบางครั้งอาการที่คุณรู้สึกอาจมีความสำคัญที่ต้องรักษาต่อไปค่ะ คำแนะนำของฉันคือให้คุณไปพบแพทย์หรือพยาบาลที่เชี่ยวชาญด้านคลอดเพื่อตรวจสอบอาการและให้คำปรึกษาในการดูแลตัวเองต่อไปค่ะ อย่าลืมบอกพวกเขาถึงอาการที่คุณรู้สึกและประสบการณ์ที่คุณมีเพื่อให้พวกเขาสามารถให้คำปรึกษาที่เหมาะสมมากที่สุดค่ะ โปรดอย่าลังเลที่จะขอคำแนะนำหรือความคิดเห็นจากแม่อื่น ๆ ในชุมชนของคุณด้วยนะคะ การแบ่งปันประสบการณ์และคำปรึกษากันจะช่วยให้คุณรู้สึกไม่เดียวกันและมั่นใจมากขึ้นค่ะ ขอให้หาคำตอบที่ดีที่สุดและหาคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญเพื่อความปลอดภัยของคุณและลูกของคุณค่ะ ขอให้แม่ๆทุกคนสุขภาพแข็งแรงและมีความสุขค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ https://invol.co/cll6uma

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ พยายามอย่ายกของหนักนะค่ะแม่ มันจะปวดหนวงๆที่แผลทำหมันค่ะ