4 ตอบกลับ

ของเค้าหมอประเมินป้อนได้ตอน4เดือน15วัน ป้อนเลยค่ะ ตอนนี้ 4 เดือน 23 วัน ป้อนวันละ1มื้อ มื้อละ 4 ช้อนชาและนม4ออนซ์ จากปกติกินนม 6 ออนซ์ค่ะ แข็งแรงร่าเริงถ่ายดี ไม่มีปัญหาค่ะ นั่งป้อนบนเก้าอี้เด็กนะคะ

ขอบคุณค่ะ 🙏

กรณีหมอประเมิณแล้วจะรอ 6 เดือน หรือเริ่มป้อนก่อนก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🙏🙏

Super Mum

ถ้าหมอประเมินแล้วก็สามารถเริ่มทานได้เลยค่ะ

อยากรู้ทำไมหมอประเมินให้ป้อนได้ไวจังคะ

หมอจะดูความพร้อมของเด็กค่ะ เช่น สามารถหยิกจับของเข้าปากได้ คอและหลังแข็งแรงเต็มที่ และสุขภาพของน้องค่ะ