20 ตอบกลับ

เราซักรอบเดียวเพราะซื้อตอนเข้าเดือนที่ 9 แล้ว ไม่ใช่ไม่มีแรงซักนะคะ คือเรามั่นใจว่าซักสะอาดแน่นอนสำหรับให้ลูกใส่ที่รพ. ส่วนเรื่องนิ่มใช้ไปๆก็ซักไปเรื่อยเดี๋ยวผ้าก็นิ่มเองล่ะค่ะ

เเล้วเเต่ความสะดวกของเเม่เลยค่ะ บางคนก็ซักเเค่รอบเดียว อาจจะเป็นเพราะว่าร่างกายไม่ค่อยไหว ปวดหลัง ไม่มีพ่อบ้านช่วย เอาที่ร่างกายเราไหวเลยค่ะ

ซักแค่ 1 รอบก่อนน้องเกิดค่ะ หรือก่อน 1 เดือน หรือถ้าแม่ซื้อของครบไวก็ซักก่อนได้เลยค่ะ ยิ่งท้องใหญ่ยิ่งซักลำบากค่ะ

เราหันญาติๆที่มีก่อนเรา เค้าซัก 1 รอบ บางคนก้อซัก 1-2 รอบ แร้วแต่สะดวกและความพอใจค่ะ จากนั้นเก็บเข้าตู้ กันฝุ่นจับ

ซักรอบเดียวค่ะ แต่แช่ไว้ก่อนซักและล้างน้ำสะอาดเยอะๆ ไม่ต้องใส่ปรับผ้านุ่มนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

ซักรอบเดียวค่ะ เพราะใกล้คลอด เพิ่งได้ซักค่ะ คนที่บ้านถือค่ะ

เราต้มน้ำร้อน แล้วซักรอบเดียวค่ะ ซักหลายรอบไม่ไหวค่ะ

บ้านนี้ซักรอบเดียวค่ะ แต่ผ้าอ้อมซัก2รอบจ้า

เราซัก3-4รอบค่ะ ผ้าจะได้นิ่ม

ซักหลายรอบค่ะ ให้ผ้านิ่มๆ