15 ตอบกลับ

ถ้าคุณหมอคำนวณให้ (จากการอัลตร้าซาวด์) คือจะวัดจากความยาวน้องอ่ะค่ะแม่ ซึ่งมันจะคลาดเคลื่อนจากกำหนดคลอดที่นับวันได้นิดหน่อยไม่ซีเรียสค่ะ แต่ถ้าคลาดเคลื่อนกันเกิน 6 วันขึ้นไปให้ยึดตามที่คุณหมอซาวด์ค่ะ

TapFluencer

มันห่างกันไม่มาก ไม่เป็นไรค่ะ นับไว้ทั้งคู่ก็ดี ค่ะ เราจะได้รู้ วัน ใกล้คลอด ของในแอปเรา วันที่28ตุลา ของหมอ 27ตุลา ค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณค่ะแม่

TapFluencer

ตามหมอจ้า ช่วงอายุครรภ์น้อยๆ เครื่องจะแม่นยำกว่าค่ะ ทางนี้ห่างไป 1 วีคเลย แต่ก็ยึดหมอค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณค่ะแม่ 😄

เราเชื่อตามหมอค่ะ ของเราในแอพกับคุณหมอก็ต่างกัน1 วัน ค่ะ ในแอพเรา 31 สิงหา หมอนับให้ 1 กันยา

อ่อค่ะ ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ห่างกัน1วันค่ะ หมบอก25กันยาในแอปบอก24กันยา แต่ก้เอาตามที่คุณหมอบอกเหมือนเดิม

เกิดพร้อมกันเลยแต่เมื่อวานไปอันตราว์ยังไม่ได้ยินเสียงหัวใจน้องเลยคะแอบกังวลมาก

รอลุ้นไปด้วยกันค่ะแม่ 😍

ยึดตามหมอค่ะ เรากำหนดคลอดเลื่อนออกไปอีก 4 วันจากเดิมตามแอพ

อ่อค่ะ ขอบคุณนะคะ 😁

ยึดตามหมอได้เลยค่ะแม่

ปวดถี่ไหมคะแม่ ถ้าปวด 10ครั้ง/ชม.ไปได้เลยนะคะ หรือถ้ามีมูกปนเลือดก็ไปได้เลยค่ะ

ยึดตามคุณหมอค่ะบ้านนี้

ขอบคุณนะคะ

ของทางนี้ตรงกันค่ะ

ทางนี้ตอนเข้าแอป ให้ใส่ได้กำหนดคลอดเองค่ะ