5 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้ายังไม่ได้มีอะไรกับสามีตั้งแต่ที่คลอดน้องจนถึงตอนนี้ คือไม่ท้องค่ะ บางคนประจำเดือนก็มาช้า บางคนก็มาเร็วค่ะแม่ แต่ถ้าลูกกินนมแม่ ก็เป็นปีเลยกว่าจะมา

ไม่ท้องค่ะ ถ้าไม่มีไรกับสามี ประจำเดือนไม่มาเนื่องจากลูกกินนมแม่อย่างเดียว บางคนประจำเดือนอาจจะมาน้อยบางคนประจำเดือนไม่มาเป็นปี แล้วแต่รายบุคคลค่ะ

บ้านนี้ลูกจะ4เดือนเหมือนกันค่ะ ประจำเดือนยังไม่มาลูกกินนมแม่ล้วน แต่คุณแม่ควรจะกินยาคุมนะค่ะ☺️ ของเราหลังจากตรวจภายในเสร็จคุณหมอก็ให้ยาคุมมาเลยค่ะ

บ้านนี้ ลูก3เดือน 6วัน ตรวจวันนี้ ขึ้น2ขีดจ้า บันเทิงเลยยย

ท้องค่ะ