3 ตอบกลับ

สอบหน่อยค่ะแม่เลือดล้างหน้าเด็กนี้เลือดสีอะไรค่ะมาเยอะมั๊ย? พอดีบ้านนี้ไม่แน่ใจค่ะว่าใช่เลือดล้างหน้าเด็กหรือป่าวเป็นแบบนี้มา2เดือนแล้วมาไม่มากพอติดกางเกงในยังไม่ได้ไปตรวจเลยค่ะแต่รอบเดือนของเดือนนี้ยังไม่มาเลยปกติจะมาช่วงวันที่16-21ของทุกเดือนค่ะ

ท้องที่ผ่านมา เราเปน3เดือน ให้สังเกตสีค่ะ ถ้าสีน้ำตาลคือใช่ค่ะ ถ้าแดงไม่ใช่คาะ หมอบอกเราว่า เปนผังผืดที่ตกค้างค่ะ เราเลยสบายใจ เพราะเรา ตรวจภายในด้วย หมอเลยบอกไม่ต้องกังวลค่ะ ถ้าไม่ใช้สีแดงและปริมาณเยอะ ถ้าแดงปริมาณเยอะให้รีบไปหาหมอค่ะ ตอนนี้ลูกชาย3ขวบกว่าค่ะแข็งแรงดี น้ำหนัก19โล

จริง่ค่ะ บางคน 3-4เดือนค่ะกว่าจะตรวจเจอ

ตรวจเลือดจะให้ผลลัพธ์ที่แม่นยำกว่าค่ะ

พอดีว่าไม่คิดว่าตั้งครรภ์ เลยไม่ได้ตรวจเลือดค่ะ