6 ตอบกลับ

เบิกได้ค่ะ ได้หลายส่วนเลย เช่นค่าฝากครรภ์ , ค่าชดเชยหยุดงาน (ถ้าตอนคลอดลาออกนานแล้วจะได้ 7,200 แต่ถ้าลาออกยังไม่นานจะได้ 22,500เลยค่ะ แต่เราไม่แน่ใจว่าระยะเวลาใช่6เดือนรึเปล่า) , ค่าคลอดบุตร 13,000 และค่าสงเคราะห์บุตร เดือนละ 600ค่ะ

ไป่ับเงินสงเคราะห์บุตรของรัฐได้ค่ะ ได้ถึง6ขวบเลย เดือนละ600

หลังจากออกจากงานแล้ว..ประกันสังคมจะคมครองอีก6เดือน

ประกันสังคมยังคุ้มครองอีก6เดือนหลังจากเดือนที่ลาออกค่ะ

ส่งต่อไปอีกค่ะคุนแม่รับลองเบิกได้แน่นอน

ถ้าเพิ่งลาออกยังเบิกได้อยู่นะคะ